เวลาเราใส่รูป wallpaper มันจะใส่ได้ไม่เต็มรูปที่เราหามา
จะใส่ได้แค่ ส่วนที่อยู่ในกรอบสี่เหลื่มที่เค้ากำหนดมาให้
พอมาดูหน้า home ก็จะเห็นว่า รูปwallpaper มันขยายใหญ่ ทำให้ภาพไม่คม
ผมก็พยายามเลือกรูปที่ resolution สูงๆแล้ว ก็ยังเป็นครับ

มีวิธีใด หรือ แอพอะไร ที่ทำให้เราทำwallpaper แบบเต็มรูปที่เราหามา โดยที่มันไม่ขยายภาพ มั้ยครับ

ตัวอย่าง บางรูป คนยืนเต็มตัว แต่มันให้เราเลือกได้แค่ ครึ่งตัว ไม่สามารถเลือกได้ทั้งตัว
พอมาแสดงหน้า home ภาพคนก็จะใหญ่กว่ารูปจริงเรา