เนื่องจาก ที่ผ่านมาตัว ICS ออกมา 3 Version คือ V28T , V28E และ V28G
ซึ่งในช่วง 3-4 วันที่ผ่านมา มีวิธีการลงหลายแบบหลายชนิด ทำให้เพื่อนๆสงสัยกันมากมายและยังเอาวิธีที่ไม่เหมือนกันมาทำต่อกันทำให้ใช้งานได้บางไม่ได้บาง เดี๋ยวตัวนั้น work ตัวนี้ไม่ work

วันนี้ ตอนนี้ เวลานี้ กระทู้นี้ ณ.ที่นี้

ผมจึงมาสรุปให้เลยแล้วกันว่า ตัวไหนที่น่าใช้และสมบูรณ์ที่สุด

ROM ที่ว่านี้คือ V28G Full Version แถม Root เรียบร้อย และ flash ด้วย Nvflash
(ขอใช้ตัวนี้เป็นพื้นฐานก่อนเพราะหากว่าเครื่อง semi-Brick เราจะสามารถเอามันกลับมาได้ครับ)

ดังนั้นเพื่อไม่ใช้สับสนทางผมจะขอลบทุกตัวใน skydrive ออกให้เหลือเพียงตัวนี้เพียงตัวเดียวเท่านั้น

วิธีการลง
ไม่ว่าท่านจะอยู่ที่ไหน ROM อะไร Version ใดก็ตาม ไม่ต้องหาทางกลับครับเอาตัวนี้ลงผ่าน Nvflash เลย

ผลที่ได้ ( ดูรูปประกอบกันไปเลยครับ )

หลังจากที่ทำการ Flash แล้ว

รอสักครู่ แล้วหน้าตาจะเปลี่ยนไปเป็น

หลังจาก boot เครื่องเรียบร้อยแล้ว baseband ที่ได้จะออกมาเป็น

อ่ะ อ่ะ เห็น ตัวอะไรในรูปไหมครับ ใช่ superuser ไหมนั่น

สรุปออกมาก็เป็นด้วยประการ ฉะนี้ครับ
ท่านใดที่หาจากที่อื่นยากก็ให้ไป หยิบจับ กันได้ที่ skydrive เลยครับ
(เหลือตัวเดียวโดดๆไม่น่างงกันแล้วครับ)

..

มีอะไรสงสัย สอบถามได้ครับ

ปล. skydrive
https://skydrive.live.com/?cid=46D138450FEEEC98#cid=46D138450FEEEC98&id=46D138450FEEEC98%21123