Android can DO! แอนดรอยด์ของหนูทำได้![/size]

มาร่วมเล่นเกมสนุกๆ เพื่อแบ่งปันประสบการณ์การใช้งาน android ของทุกท่านกันดีกว่าครับ
โดยมีกติกาง่ายๆ แค่บอกชื่อ android device ที่ท่านใช้งาน และ app ที่ท่านชื่นชอบที่ใช้แล้ว
ทำให้ท่านรู้สึกว่า android ของท่าน เทพ! เมพ! ^ ^ จำกัด 1 ท่าน ต่อ 1 app เท่านั้นนะครับ
คัดเอาไอ้ที่ว่าเจ๋งจริงมา แล้วมา post ลงในกระทู้นี้ได้เลย ส่วนของรางวัลก็คือ….

หนังสือ “android ออนไลน์ สไตล์คุณ” ของท่าน @tuirung ครับ มีทั้งหมด 4 รางวัล

เอาละ เรามาทบทวนกติกากันนิดหน่อย
1. บอกชื่อ user
2. บอกรุ่น android device
3. บอกชื่อ app
4. บอกความเมพของมัน และทำอย่างไร ใช้งานยังไง มันถึงเมพได้ขนาดนี้

ตัวอย่างนะครับ
++++++++++++++++++++++
user : k0nglek

device : Nexus One

app : Camera 360

Android can DO : Nexus One ของผม ได้ลงโปรแกรม Camera 360
และพบว่ามันมีฟังก์ชั่นถ่ายภาพสนุกๆมากมาย และนี่คือสิ่งที่มันทำได้ครับ

เปิด Camera 360 > Funny Scene > Ghost เราก็สามารถถ่ายภาพผีหลอนๆ ได้ทันที
++++++++++++++++++++++

app ที่ได้รางวัลได้แก่
No. 036 Finger Scan by snowkoi
No. 054 Bump by tpimkote
No. 056 EasyShare by jak6426
No. 021 Layar by iannnnn

*เดี๋ยวทีมงานจะจัดส่งหนังสือไปให้นะครับ