อย่าไปซื้อเลยครับยี่ห้อนี้ ห่วยมากครับ ผมใช้ galaxy s2 ห่วยมากครับ confirm ซ่อม 3 ครั้งใน 1 เดือน เป็นที่ hardware ทั้ง 3 ครั้ง ครั้งที่ 1 wifi เสีย shutdown ทุกครั้งที่ เปิด wifi ครั้งที่ 2 ช่องหูฟัง(headphone) เสียเสียงไม่ออก ครั้งที่ 3 proximty + light sensor เสีย ของมันห่วยมากๆ ตอนนี้อยากจะเอาไปปาหัวสุนัขทิ้งครับ ซ่อมแต่ละครั้งต้องรอเมนบอร์ดเป็นสัปดาห์ พอของมาเปลี่ยนใหม่ ยังไม่ทันได้ใช้ ลอง check HW ดู มันเสียโน่นเสียนี่ได้ตลอด ห่วยมากๆ ใครคิดจะซื้อของ samsung นี่คิดดูดีๆครับ ของมันห่วยมากๆ ผมไม่เคยใช้ iphone แต่คิดว่าน่าจะดีกว่า samsung แน่ๆ ยอมเสียตังเพิ่มอีกนิดเถอะครับ ดีกว่าซื้อมาซ่อม ซ่อมมันอยู่นั่นแหละ ไม่เคยได้ใช้ ต้องการข้อมูลเพิ่มเติม เมล์มาถามได้ครับ wit2921@hotmail.com ไม่มีหน้าม้าครับ ถ้าอยู่แถวบ้านจะเอาตัวจริงไปให้ลองเล่นดู อยากรู้จริงๆว่า samsung มันเอาของห่วยอย่างนี้มาขายได้ไง ของมันห่วยจริงๆ อย่าไปซื้อเลยยี่ห้อนี้ เครื่องโคตรร้อนครับ ร้อนมากๆ แล้วก็แบตก็หมดโคตรไว

ขอโทษนะครับสำหรับคนที่ใช้อยู่ คุณคงโชคดีกว่าผมที่ไม่เจอ ตัวที่มันห่วยถึง 3 รอบ แนะนำว่าขายทิ้งเถอะครับ ถ้าเกิดใช้ไปแล้วเกิดมีปัญหาแบบผมจะยิ่งแย่ แล้วช่วยๆแนะนำ พ่อ แม่ พี่ น้อง ญาติๆ ว่าอย่าได้ริ ไปซื้อไอ้ของห่วยๆ ที่ดีแต่โฆษณาของยี่ห้อนี้