ทั้งๆที่รู้ว่าลง ICS 4.0.3 แล้วห้าม Wipe หน้า CWM

แต่ด้วยความเคยชิน เลยเผลอกด Wipe ที่หน้า CWM

ปรากฎว่างานเข้าแล้วครับ ค้างที่หน้า GT-N7000

ทำยังไงก็ไม่ผ่าน Wipe All ทุกทีก็แปปเดียวเสร็จ

แต่นี้มันค้างอ่ะครับ บ้างที่ก็ผ่านแต่นานมากเป็น 10 นาที

แล้วก็ค้างอยู่หน้า GT-N7000

พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ เคยอ่านๆเจอว่าให้ใช้ตัวที่เป็น Stock rom ที่เป็นตัวเต็มมีไฟล์มาให้ครบ

แต่ที่ผมหาได้มันมีมาแค่ไฟล์เดียว ผมขอลิงค์หน่อยได้ป่าวครับ

ถ้ามันแก้ไม่ได้

แล้วยังงี้ผมจะส่งเคลมได้ไหม พอดีว่าเคยลง Rom นอกตัว counter ก็นับแล้ว

อาการผมมันน่าจะเรียก ว่า Soft brick มั่ง เพราะเข้าได้หมด แต่เข้าเครื่องไม่ได้ แล้ว Wipe ทีก็นานมาก

ช่วยทีคร๊าบบบบ