fbpx

+++แอบ พา HTC ONE V ไปยัง Android 4.1.2 Jelly Bean โดย CM10 สวรรค์เลยครับ+++

Home Forums HTC Club HTC One V +++แอบ พา HTC ONE V ไปยัง Android 4.1.2 Jelly Bean โดย CM10 สวรรค์เลยครับ+++

• death666th
    Participant

ขอบคุณ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1835285

1. Unlock bootloader: http://forum.xda-developers.com/show….php?t=1598964
    2. Install CWM v5 Recovery: http://forum.xda-developers.com/show….php?t=1721749
    3. make a NANDROID
    4. Get root (same link as 1.)
    5. Transfer the rom zip file and the addon file from the second post to your SDCARD
    6. Backup whatever you want to.
    7. extract the boot.img from the zip file and place it in your fastboot folder, overwrite the CWM one (do this after flashing CWM)
    8. Boot into bootloader (by holding volume down while the phone starts)
    9. Pick ‘fastboot’ using the on/off button
    10. flash the boot.img form the zip, using the command: fastboot flash boot boot.img
    11. Boot into CWM Recovery from bootloader
    12. Select Wipe Data/Factory Reset option and scroll down until YES pops, and then press it
    13. Go to “install zip from sdcard”, then ‘choose zip from sdcard”
    14. Then navigate to the folder wherever you saved the rom file and press it, then scroll down and press YES.
    15. The process will start and you will be notified when it is completed.
    16. Go back into fastboot and flash the boot.img again like 9.
    17. Go into recovery, go to “install zip from sdcard” and flash the addon file
    18. Just Reboot and Enjoy! Options are in the app drawer.

ขั้นตอน สั้นๆ
    install kernel
    full wipe
    flash rom
    reboot into rom
    reboot back into recovery
    flash gapps

ลองดูนะครับ อธิบาย เอง งง เอง เลย copy มาดีกว่า เหมือนได้เครื่องใหม่ครับ หุหุ

238 Comments

• ขอวิธีลงด้วยครับcoconut5268@gmail.com

• goten208
        Participant

ส่งให้แล้วครับ

• Antihuman
      Participant

รบกวนขอวิธีด้วยนะครับ

unloveable10753@gmail.com

• goten208
        Participant

• north2009
      Participant

รบกวนขอวิธีลงด้วยคนครับ
      kasper_lab@hotmail.com
      ขอบคุณครับ

• goten208
        Participant

• turtor825
      Participant

มือใหม่ครับ ขอวิธีลงด้วยคนครับ ใครใช้ได้แล้วช่วยทำวีดีโอมารีวิวให้ชมซักนิดจะเจ๋งมากเลยครับ

turtor_march_vanilla@hotmail.com

ขอบคุณครับผม

• goten208
        Participant

• turtor825
      Participant

รอ ร๊อ รอ ฝรั่งเค้าคุยว่าอะไรน่ะครับ

• thanwachai.a
      Participant

ทำไมไม่ลงวิธีทำภาษาไทยที่นี่เลยละครับ จะส่งเมลกันทำไม
      งั้นขอด้วย thanwachai.a@gmail.com
      ขอบคุณครับ

• goten208
        Participant

ที่ลงในนี้ก็เข้าใจได้แล้วสำหรับคนที่เคยลงรอมมาก่อนที่ผมส่งให้เป็นวิธีแบบละเอียด
        และรวบรวมเอาลิงค์ที่เราไม่ต้องไปหาสำหรับมือใหม่จริงๆ

• flamoz
      Participant

ขอด้วยคนครับ ไม่เคยรูทเลย ขอวิธีทำแบบละเอียดภาษาไทยด้วยครับ

iflamoz@gmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• goten208
        Participant

• darksecter01
      Participant

ขอด้วยคนครับ

darksecter05@hotmail.com

• goten208
        Participant

ส่งแล้วครับ

• turtor825
      Participant

พอเข้าใจนิดครับ แต่เสริมนิดนึ่งครับ งงๆอยู่นิดนึง

อยากแบคอัพรอมศูนก่อนทำยังไงครับ หรือว่าต้องรูทก่อน หรือรูทยังไงครับ ใช้โปรแกรมอะไรเพิ่มบ้างรึปล่าว จากเมลที่ส่งมาให้

ขอบคุณสำหรับวิธีลงครับครับ

• goten208
        Participant

แบ็คอัพโดยเข้าโหมด Recovery ครับ

โดยที่ต้องรูทก่อน แล้วแฟลช Recovery ก่อนครับ

• l2pache
      Participant

ขอวิธีลงภาษไทยหน่อยครับ แล้วจะเช็คยังไงว่าเครื่องเราBootloader and Root แล้วเพราะซื้อมือ2มาอะครับไม่เคยใช้ htc งงกับการอัพรอม

ขอบคุนครับ apachetunz@gmail.com

• flamoz
      Participant

เวลาลงเสร็จ บูทแล้วมันขึ้นรูป cyanogenMod แล้วก็หมุน ๆ ๆ ต้องทำไงต่ออ่ะครับ รออย่างเดียวป่ะ TT รอมา 2 ชมกว่าล่ะ

• goten208
        Participant

ลองทำใหม่อีกครั้ง

• flamoz
          Participant

มีคลิปให้ดูไหมอ่ะครับ TT

• acaciagen
      Participant

ขอวิธีลงแปลไทย แบบละเอียดด้วยครับ
      เครื่องที่มี ยังไม่เคยทำอะไรเลย ลงแต่รอมศูนย์

รบกวนด้วยครับ
      acaciagentle.pentor@gmail.คอม

• goten208
        Participant

• Breeze_cupid
          Participant

ขอมั่งสิครับพี่ เครื่องผมก็ยังไม่เคยทำไรมันเหมือนกัน
          beesbbgun@gmail.com จะขอบคุณมากคับ

• acaciagen
          Participant

รบกวนส่งให้ใหม่ได้มั้ยครับ เปิดหาแล้วหาไม่เจอ สงสัยเผลอไปล้างกล่อง inbox

acaciagentle.pentor@gmail.คอม

ขออภัยด้วยนะครับ
          ขอบคุณครับ

• khuntoka
      Participant

ขอด้วยครับ ยังไม่เคยทำเลย khuntoka@hotmail.com ขอขอบคุณครับ

• PhoenixCNX
      Participant

phoenix_yrc@hotmail.com สนใจมากเลยครับ ช่วยส่งให้ทีขอบพระคุณมากครับ

• PokSaDids
      Participant

ballack29@hotmail.com , pok8panithan@gmail.com

ขอด้วยครับ พอดีสนใจอยากจะเรียนรู้ครับ

• PhoenixCNX
      Participant

ตอนนี้ลองลงจนเข้าหน้า Boot CyanogenMod แล้วค้างตรงที่มันเป็นวงล้อสีน้ำเงินติ้วๆ ไม่ไปไหนต่อเลยครับ – -“

• goten208
        Participant

่น่าจะเป็นเรื่อง แฟลชเคอร์เนลครับ ลองทำใหม่ดู

• flamoz
      Participant

เหมือนกันเลย

• mryy2001
      Participant

รบกวนขอวิธี ด้วยครับ mryy2001@hotmail.com

ขอบคุณมากครับ

• goten208
        Participant

ส่งแล้วครับ

• PARIBAS
      Participant

ขอรับด้วยคนครับ

wooraa@gmail.com

อยากปลดปล่อยน้อง v ฮาาาา

• goten208
        Participant

ส่งแล้วครับ

• winndigital
      Participant

ขอด้วยครับ
      wasan58@gmail.com
      ขอบคุณมากครับ

• goten208
        Participant

ส่งแล้วครับ

Viewing 140 reply threads
Viewing 140 reply threads
  • The forum ‘HTC One V’ is closed to new topics and replies.
To Top