คือแต่ก่อนก็ไม่เป็นหรอกนะคะ….
แต่พอเมื่อวานมันเป็นค่ะ อาการคือ ปกติเราจะใช้โหมดอัตโนมัติในการเลือกเครือข่าย พอมันไม่มีคลื่นมันก็จะเปิดหน้าจอมาอัตโนมัติแล้วก็ดับไป แล้วก็เปิดมาอีกแล้วก็ดับ เป็นประมาณ 4-5 ครั้ง จากนั้นก็ไม่เป็น ซักพักประมาณ ครึ่งชั่วโมงได้อีก ก็เป็น เราเลยลองตั้งให้ใช้ GSM เฉยๆ มันก็ไม่เป็นอะไร สรุปคือมันเป็นอะไรหรอคะ ทำไมเวลาไม่มีคลื่นหรือคลื่นหายทำไมหน้าจอมันติดเอง แต่พอใช้แบบ GSM มันก็ไม่เป็นอะไร แปลกดีจริง ผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ…