การแก้ในมือถือแสนลำบากลำบากครับ=®= รอมตัว2มาแลเวนะครับStyle ics/jb แบบใหม่
ไฟล์เบาๆ 65MB กว่าๆผลเทสเป็นที่น่าพอใจ OC 844 ได้อย่างเสถียร รูปแบบคล้ายรอม0+NX6 รองรับไทยมาให้สมบูรณ์แบบ แต่คีย์บอร์ดต้องหาลงเอาเองที่มีมาไม่รองรับ ไทย(เพราะ5แถว) อัตราการกินแบต พอควรเลย ก็เล่นOC ถึง 844 บูตสกีนสวยมากกกกกกกกกกก!! รอมนี้Adenaline มีมาให้แล้วนะครับไม่ต้องลงซ้ำ ลงแต่ Gapp ถ้าอยากใช้Playstore แต่ทางผู้พัฒนาบอกว่า ถ้าลง แบบCWM มันจะทำให้รอมช้าลงนิดหน่อย นะ 🙂 ปัญหาที่พบนะ เจอบัค สเตตัสบาร์!! ไม่แสดง คือขึ้นแถบแต่ไม่แสดง แต่ยังใช้งานได้ปกติSoftkeyก็ใช้ได้ เลยแก้โดยเอาSettingUI.apk ของNX6 มาทับ สรุปใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

VERSION 2

1. ICS style settings รูปแบบตั้งค่า ICS
2. JB style status bar with settings, clear button AND RECENTS BUTTONS รูปแบบStatus bar แบบ JB
3. ICS/JB Task Swithcer Style แท๊กเมเนเจอร์แบบ ICS/JB
4. Full Roboto font ฟอน โรโบโต
5. Ads free, hacked host ปิดกันโฆษณาที่มากับแอพ ได้บ้างไม่ได้บ้างแล้วแต่แอพแหละ
6. Android 4.2 Analog Clock Style นาฬิกา 4.2
7. Megabass Audioboost ระบบเสียงแจร่มมาก เสียงใสกริ่งเลย
8. Removed Beats audio becoz both megabass and beats cant co-exist ลบ ไอนี้แหละ ยาวเกิน = =
9. Size = 70 Mb ขนาด 70 MB เบาๆ
10. Muli Language รองรับไทยและอื่นๆ ครบ
11. Bravia engine ภาพใส สีสด
12. Fixed SuperSU เปลี่ยนจาก Superuserเป็นSU
13. New Bootanimation บูตใหม่สวยงามมาก
14. New USB Mass Storage Interface รูปแบบ สกินตอนเชื่อมUSB
15. JellyBean Animations continued อนิเมชั่น การเล่นต่อ JB
16. Inluded rigntones, UI, notifications tones ริงโทน/เสียงแจ้งเตือน JB
17. Many stock CM apps included แอพ CM
18. CM Holo Lockscreen set as default ล๊อกสกีนแบบ Jb
19. And ofcourse everything from V1 อื่นๆจากV1
20. Fully JB/ICS Layouts, theme. NEW ! เลย์เอ้า JB/ICS
21. Holo LauncherNEW ! เปลี่ยนแลนเชอร์เป็นโฮโร

ที่เปลี่ยนรูปแบบเป็นICS/JBเพราะ ผลโหลดนะครับเลยเป็นฉะนี้ไม่งั้นV2 มาก่อนนี้นานแล้วละ -w-

Download : http://www.mediafire.com/?ujn871qjbmpbaaa

NEW+++!! สำหรับคนที่รู้สึกว่า ใช้ A2sdx /s2e หรืออื่นๆแล้วมันช้า ปัญหาเหล่านี้จะหมดไป เมื่อพบกับ… int2EXT4
ต้องมีพาทชั่น2 ที่เป็น EXT4 เท่านั้นนะครับ นอกนั้นไม่ได้ สามารถลงได้กับ 2.3 ขึ้นไปนะครับ
วิธิลง**
ลากลงเมม >แฟรชรอม>ไปMount System>ลงScript>บูตเครื่องครับ
หลังจากแฟรชรอมต้องลงทันทีนะครับ ไม่งั้น”บูตไม่ขึ้น”
ถ้าอัพจากรอมอื่นที่มีScript นี้แล้ว ให้ลงทันทีที่แฟรชรอมทับนะครับ
***รับรองความเร็วได้ว่าเท่าเดิมไม่เปลี่ยนแปลง***
Download : https://droidsans.com/wp-content/uploads/2012/12/CronMod-INT2EXT4+_signed.zip