จะลาออกจากสาวก samsung แล้ว
galaxy s ช้ามาก ค้างบ่อยมาก ขนาดปรับ ให้ homescreen เหลือแค่ 2 หน้า
จะเข้าโปรแกรมนึงแต่ละที ช้ามากกกกกกก บางครั้งก็ค้างไปเลย เซ็งอะ
เคยใช้candy ยังเร็วกว่าอีกอะ เสียใจ จะกดเบอร์ทีนึง จะรับโทรศัพท์บางครั้งก็รับไมไ่ด้ ringtone ก็ดังอยุ่นั่นอะ notification bar บางครั้งก็ดึงไม่ลง ผมงงมากเลย เนี่ยนะ 1ghz? กะว่าซื้อมาเเล้วจะไปโชว์เพื่อนสักหน่อย เลยตอนนี้ไม่มีอะไรจะไปโชว์เค้าเลย มีอยุ่วันนึงจะอวด app เจ๋งๆให้เพื่อนดู ขายหน้าเลยครับ เปิดไมไ่ด้อยุ่ๆก็ค้างซะงั้น !

ใครพอมีวิธีแก้มั๊ยอะครับ
อยาก root&lagfix ว่าเห็นเค้าทำกันแล้วเครื่องลื่นเร็วมากแต่ไม่กล้าทำเอง
ใครพอรู้มั๊ยว่าร้านไหนทำให้ได้บ้าง หรือใครก็ได้ทำให้ผมหน่อย ผมทนไม่ไหวแล้ว T_T