เมื่อคินซนไปหน่อยครับ กดไปกดมาเครื่องรีบูตแล้วค้างอยู่ที่หน้าแอนดรอยด์ ทำยังไงดีหว่า เข้ามาอ่านฟอรัมนี้เพื่อหาความช่วยเหลือ เริ่มจากถอดแบตรีสตาร์ต….ไม่รอด ฮาร์ดรีเซ็ต…….ไม่ผ่าน เอาก็เอาแฟลชรอมใหม่ก็แล้วกัน กลัวก็กลัว เพิ่งจับแอนดรอยด์มาได้สามวัน ถึงกับต้องแฟลชรอมใหม่เลยเรอะ รวบรวมความกล้า ดาวน์โหลดโปรแกรมที่จำเป็นของคุณบีคุง อ่านโพสต์คุณเฮศท์ คุณไอ และท่านอื่นๆ แล้วก็เริ่มแฟลช ในที่สุดก็สำเร็จ บูตขึ้นแล้ว….เย้ พอบูตขึ้น ใจมาเป็นกอง ไหนๆก็ไหนๆ รูตต่อแล้วกัน ผ่านฉลุย
ดีใจสุดๆ พอมาใช้งานจริง อ้าว หาคลื่น GSM advance ไม่เจอ ส่วนคลื่น 1800 หาเจอหมดเลย ทรู ดีแทค แม้แต่ gsm 1800 อยากถามผู้ที่ใช้รอมตัวนี้ว่า หาคลื่น 900 เจอกันไหมครับ แล้วจะแก้ปัญหาอย่างไรดี ขอบคุณครับ