***ปิดกระทู้****

Home Forums Samsung Club Samsung Galaxy S II ***ปิดกระทู้****

• buff2go
    buff2go
    Participant

***ปิดกระทู้****

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

58 Comments

• innocent36
    Participant

ถ้าไม่ได้ใส่ PIT ไม่ต้องติกครับ ติกไป อาจจะทำให้ Hard brick ได้ครับ

• patz_bkk
    patz_bkk
    Participant

ผมเปิด odin แต่ g s II เชื่อมต่อไม่ได้
    พอจะแนะนำ วิธีแก้ปัญหาให้หน่อยได้มั้ยครับ
    ปิด kies แล้ว
    ตอนที่ S II ออนทีแรก ก็เชื่อมต่อเข้าไปดูข้อมูล Phone กับ Card ได้
    พอเข้าโหมด downloading odin เชื่อมต่อไม่ได้ครับ
    ขอบคุณมากครับ

• buff2go
      buff2go
      Participant

ลองลง Driver ใหม่ดูครับ 🙂

• SSlover
    Participant

แจ่มครับ
    แต่บั๊กจะเยอะมั้ยน้อ

• maiandroid
    maiandroid
    Participant

อยากทราบว่าจะถ่ายโอนไฟล์แบบตอนที่เป็น 2.3.6 ยังไงครับที่เป็น เม้าท์สโตเลท เลย ไม่ใช่เชื่อมต่อแบบ MTP เพราะมันโอนไฟล์ช้า ผมไปติ๊กที่ USB debug เหมือนทุกทีแล้วแต่ยังเชื่อมต่อแบบ MTP อยู่เลยครับ

• mymonmon
    mymonmon
    Participant

ผมอับ Software ไม่ได้อ่ะครับ มันมีให้เลือก ว่าประเทศไหนด้วยก็เลือกไทยไป มันบอกว่าไม่ได้อ่ะครับ
    มันบอกว่า Processing Failed
    ใครมีวิธีแก้บ้าง

• maiandroid
      maiandroid
      Participant

ไม่ต้องอัพเดทครับผม เข้าไปที่จัดการแอปเลือกเป็น disanableเลยครับตัวนั้นไม่ต้องใช้

• wtj
    Participant

ขอบคุณครับ แต่ว่าอีกสองอาทิตย์เองจะอดใจไหวไหมน้า

• patz_bkk
    patz_bkk
    Participant

อัพเสร็จแล้วครับ
    ขอบคุณ จขกท มากครับ

• makeithard
    Participant

*****เพิ่มเติม*****
    1. แฟลชเสร็จแล้วเคร่องผมจะมีปัญหานำ App ลง SD ไม่ได้ มันจะขึ้นว่า Failed ตลอด
    ผมเลยอัพ Kernel ผ่าน Odin (i9100_XXLPB_kernel.tar.md5)

อัพ Kernal ใหม่แล้วต้อง Root ใหม่ไหมครับ ผมอัพ Kennal ใหม่แล้ว แต่ CWM ผมใช้ไม่ได้ครับ

• akarapols
    Participant

เคยลอง version I9100XXKP8_I9100OAKP8 หรือยังครับ เเท่าที่เห็นตอบกันเข้ามา ตัวนี้น่าจะทำงานได้ดีกว่านะครับ

• gomonx
    Participant

ใช้ Mobile Odin ลงได้ไหมครับ

• makeithard
      Participant

ได้ครับ

• max_axn
    max_axn
    Participant

GT-I9100 I9100XXLPH ใหม่กว่าป่ะ

• tanapak1
      Participant

ใหม่กว่าครับ

• ozondao
    Participant

ขอโทษนะครับ พอดีผมมีปัญหาเดียวกันคือผมไม่สามารถลงแอพใน SD ได้ แล้ววิธีการแก้ก็ืคือ flash kernel ผ่าน Odin อีกครั้ง

สิ่งที่ผมจะถามคือ “kernel (i9100_XXLPB_kernel.tar.md5)” เราจะได้มาจากไหนหรอครับ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ

• fantom2009
    Participant

สงสัย จะใช้ตัว lanucher เดิมๆ ของ ICS ต้องทำยังไง

• tanapak1
    Participant

หา Launcher มาลงทับครับ

Apex, Trebuchet, Nova, Phoenix ฯลฯ

• oJKo
    oJKo
    Participant

วิธี root นี้ ใช้กับ รอมศูนย์ได้มั้ยครับ I9100DXLP7

• ter_kuza
    Participant

ทำไมผมเล่น 3G ไม่ได้อ๊าา ต้องปรับแต่งค่ายังไงไครู้ช่วยบอกด่วน

• bullmania
    bullmania
    Participant

สอบถามหน่อยครับ

หากผมลงตัวนี้แล้ว เครื่อง dtac ยังสามารถใช้งานได้มั้ยครับ

แล้ว 3G H จะยังใช้งานได้มั้ยครับ หรือเป็นแค่ E ครับ

ขอบคุณครับ

• OAT312
    OAT312
    Participant

ได้คับ

• bullmania
    bullmania
    Participant

ขอบคุณครับแบบนี้ต้องลองซะแล้ว

ถามเพิ่มเติมครับ หากอัพตัวนี้ไปแล้ว แล้วอนาคตจะกลับไป Rom ศูนย์ไทยได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

• punchphorus
    punchphorus
    Participant

รอม 0 ป่าวครับ

You must be logged in to reply to this topic.

To Top