fbpx

รวมกลุ่มคุยกันใน Line

Home Forums Samsung Club Samsung Galaxy Note รวมกลุ่มคุยกันใน Line

• Bosza
    Bosza
    Participant

รวมกลุ่มคุยกันใน Line
    สำหรับผู้ที่ใช้ SmartPhone หรือ Tablet ที่ต้องการหาเพื่อนคุยเกี่ยวกับตัวเครื่อง อุปกรณ์ โปรแกรม วิธีการใช้งาน การดัดแปลงต่างๆ สามารถเข้ากลุ่มเข้ามาปรึกษากันได้โดยตรง โดยจะมีการตอบคำถาม หรือเรื่องราวที่มีผู้สอบถามบ่อยๆลงไว้ใน GroupBoard เช่น วิธีการพิมพ์รูปภาพหรือเอกสาร ผ่านทางมือถือ การต่อสัญญาณภาพจากจอมือถือไปยังโทรทัศน์ แนะนำเกมบนมือถือ ถามตอบปัญหาการใช้งานของผู้ใช้โทรศัพท์แต่ละรุ่น แจกสติกเกอร์ฟรี เป็นต้น
    ปัจจุบันได้ตั้งกลุ่มตามรุ่นและหัวข้อที่น่าสนใจไว้หลายกลุ่ม ดังนี้
    iPad
    iPhone
    SS Galaxy mini/Y/Gio/Cooper
    SS Galaxy S Series
    SS Galaxy S2
    SS Galaxy S3
    SS Galaxy Note
    SS Galaxy Beam
    SS Galaxy Tab 7/7+/7.7/Tab2
    SS Galaxy Tab 7 plus
    SS Galaxy Tab 7.7
    SS Galaxy Tab 8.9/10.1
    Google Nexus
    SmartDroid (รวมสมาร์ทโฟน)
    SmartTablet (รวมแท็ป)
    Sony Android
    LG Android
    HTC Android
    WellcoM Android
    Motorola Android
    Android จีน
    Nokia SmartPhone
    Android App (แนะนำแอพแจ่มๆ)
    Android Accessories (แนะนำการเลือกอุปกรณ์ต่อพ่วง สายต่อทีวี เคส)
    AndroidNew (พูดคุยเกี่ยวกับข่าวสารต่างๆ)
    Droid’s Tip&Tech (รวมเทคนิคการใช้งานแอนดรอยด์)
    WindowsPhone
    ห้องคุยเรื่องไร้สาระ

หากต้องการร่วมกลุ่มกับพวกเราเข้า Line แล้วแอดเพื่อนมาที่ bosza75
    แจ้งว่าต้องการเข้าร่วมกลุ่มใด แล้วผมจะชวนเข้ากลุ่มให้นะครับ
    ปัจจุบันมีเพื่อนร่วมสมาคม 1,000+ คนแล้วนะครับ

* หากอยู่กลุ่มใหญ่ มีคนคุยกันมากจจะมีเสียงเตือนตลอดเวลา ให้ปิดเสียง Notification จากโปรแกรม Line ได้นะครับ

61 Comments

• ckhothit
      ckhothit
      Participant

สมาชิกใหม่ กับ note ใช้ยังไม่คล่องเลยครับ
      ฝากแนะนำ ทิป ดีๆด้วยนะครับ ^^
      กระทู้ดีๆๆ อัพๆๆ ครับ

• Mr._M_
      Mr._M_
      Participant

มาบอกวิธีปิดเสียง group อีกวิธีครับ
      คือเปิดแชทกรุ๊ปที่เราจะปิดเสียงแล้ว เข้าเมนู chat setting
      เข้าไปติ๊กเครื่องหมายถูกที่เมนู turn on alert ออกครับ ก็จะไม่มีเสียง
      เตือนเวลาข้อความเข้า ซึ่งวิธีนี้จะเลือกแต่ล่ะกรุ๊ปได้เลยครับ

• SPIMRAT
      SPIMRAT
      Participant

ไอเดียดี ครับ ร่วมวงด้วยคน น่ะ
      ขอบคุณครับ

• yin6za
      yin6za
      Participant

อยู่ note ค่ะ คึกคักมาก มาคุยกันเยอะๆ นะคะ ^^

Jayjaynarak
      Participant

แอดแล้ว รอรับเข้ากลุ่มโน๊ต

Kiz
      Participant

เข้ากลุ่มเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณครับ มาเข้ากลุ่มกันเยอะๆนะครับ

• e-a-k
      e-a-k
      Participant

add ด้วยครับ

• kriengsakth
      kriengsakth
      Participant

อยากให้แยก note กลุ่มย่อยพวกชอบลอง อัพรอม เทคนิค

kayak
      Participant

ขอเข้ากลุ่ม Note อีกคนครับ
      ID = ole_ole
      ขอบคุณครับ

• defry
      defry
      Participant

ขอเข้าด้วยจ้า
      defryize

• passellza
      passellza
      Participant

เข้ากลุ่ม Note ครับ

ID = passell ครับ

ขอบคุณครับ

Techart
      Participant

ขอเข้ากลุ่ม note ด้วยครับ

Id = coke~T’chart

ขอบคุณครับ

cloudz.th
      Participant

เข้ามาคุยกันเยอะ ๆ นะคร้าบบบ

my05
      Participant

coach outlet online

onnicomprensivo

coach outlet store

ripartire da zero

coach store online

ben meritato

coach bracelets sale

Closely follow the trend

coach outlets

Portare le persone al tappo

coach outlet store online

Chiedilo

coach outlet sale

Moglie, madre di bene gratuito

coach sandal sale

the relentless pursuit of perfection

coach shoes sale

Millennium large central plains

coach sling bags online

intelligence everywhere

coach sunglasses sale

Set foot on Qingqi

coach wallets sale

Moglie, madre di bene gratuito

coach wristlet purses

Senza classi insolite

coach handbags outlet

Riuniti cuore dolce

coach wallets outlet

Lotta prima

my05
      Participant

coach outlet online

onnicomprensivo

coach outlet store

ripartire da zero

coach store online

ben meritato

coach bracelets sale

Closely follow the trend

coach outlets

Portare le persone al tappo

coach outlet store online

Chiedilo

coach outlet sale

coach sandal sale

the relentless pursuit of perfection

coach shoes sale

Millennium large central plains

coach sling bags online

intelligence everywhere

coach sunglasses sale

Set foot on Qingqi

coach wallets sale

coach wristlet purses

Senza classi insolite

coach handbags outlet

Riuniti cuore dolce

coach wallets outlet

Lotta prima

• babysan
      babysan
      Participant

ขอเข้ากลุ่ม Note ด้วยคนครับ

ID : Babysan

senee
      Participant

แอดไปแระครับ ร่วมวงNoteด้วยคนครับ
      senee

lgop1
      Participant

หลังรู้สึกว่าเรื่องที่คุยในแต่ละกลุ่มไม่ค่อยมีสาระเกี่ยวกะเรื่องนั้น(ชื่อห้อง)เท่าไร คุยอะไรกันก็ไม่รู้ในห้องมีรายชื่อเกือบร้อยแต่คุยกันอยู่ไม่กี่สิบคน

ไม่ได้ตำหนิว่าไม่ดีนะครับ แต่อยากบอกว่าหัวหน้าแต่ละห้องช่วยตบประเด็นหน่อย หรือถ้าอยากคุยสัปเพเหระ ตั้งห้องคุยเรื่องทั่วไปไม่ได้เหรอ ใจจริงผมใช้ดทรศัพท์รุ่นนั้นผมก็อยากชำนาญรุ่นๆนั้นๆนะ แต่บางทีออกทะเลมากไป

chichibang
      Participant

I would like to join in note club too
      Chichi46
      sorry wrong username yesterday please update it for me

• Bosza
      Bosza
      Participant

ผมก็เห็นด้วยกับคุณ lgop1 นะครับ จึงต้องให้โหวดหัวหน้ากลุ่มมาช่วยดูแล และได้ตั้งห้องอืี่นๆเพิ่มมารองรับในการพูดคุยเรื่องอื่นๆ เช่น Android App, ห้องไร้สาระ, Android Exchange
      แต่ต้องขออภัยที่ยังดูแลไม่ทั่วถึง อย่างไรจะคอยเตือนเหล่าหัวหน้ากลุ่มให้ช่วยกระชับเนื้อหาในการพูดคุยภายในกลุ่มให้นะครับ
      ขอบคุณมากสำหรับการ Comment เพื่อจะได้นำไปปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นไปครับ

Viewing 60 reply threads
Viewing 60 reply threads
  • The forum ‘Samsung Galaxy Note’ is closed to new topics and replies.
To Top