fbpx

[4.4.2][Jenkins Armv6]Unoffical CM11 Kitkat [Nighty 23-3-14] แนะนำกว่า!! OTA

Home Forums Samsung Club Samsung Galaxy Mini / 551 / Fit [4.4.2][Jenkins Armv6]Unoffical CM11 Kitkat [Nighty 23-3-14] แนะนำกว่า!! OTA

• golfkinggolf
    golfkinggolf
    Participant

[Sceenshot จากเครื่องผมเองครับ ]
    สำหรับ CM11 หรือ Kitkat นั้นมีขนาดใหญ่จนล้นที่จะสามารถแฟรชลงมินิได้ ทางทีม Android Armv6 จึงได้ Rip มัน ตัดส่วนที่ไม่จำเป็นออก จึงทำให้ไฟล์มันเล็กลง และดีขึ้น แต่……….. กลับตัดภาษาไทยทิ้งไปด้วย T T
    หลายคนรวมทั้งผม ได้พยายามเพิ่มฟอนไทยเข้าไปแต่กลับไม่เป็นผล ถ้าใครเข้าบอร์ด Xda บ่อยๆ คงจะเห็นผมไปถามหาวิธีเพิ่มฟอนต์ไทย บ่อยๆนั้นเอง
    หลังจากความพยายามมาได้เกือบเดือน ผมก็ “ประสบความสำเร็จ!!! ผมทำให้เรียบร้อยแล้วครับ แตกไฟล์ ก๊อปๆลง เป็นอันเสร็จ ^^

**กล้องใช้ได้แล้วนะครับ เหมือน CM10.2เลย แต่Playstore ผมSync ไมได้อ่ะ – -ลงชื่อเข้าใช้ไม่ได้เลย ้ลยอาศัย ลงCM10.2 Sync Playstore ให้เรียบร้อยก่อนแล้ว ก็แล้วแฟรชCM11+Gapp ตาม จากนั้นWipe cache/dalvik ให้เรียบร้อย จากนั้นรีบูท Playstore ก็ใช้งานได้ปกติครับ (เย้!!)

/////////////////////////
    ………..วิธีลง………..
    ////////////////////////

-1.โหลด CWM 6.0.4.7 มาแฟรชก่อน(ตัวเก่าใช้ไม่ได้ตัวนี้ใช้ได้กับCM11 อย่างเดียว มั้ง เพราะ10.2 แฟรชไม่ได้) โหลดและแฟรชเลย
    -2.โหลด CM11 ตามด้านล่างเลย และแฟรช
    -3.แฟรช ฟอนต์ เลือกเอา ทำมา2ตัว ปกติกับแบบบาง (ถ้าจะลง int2ext4 หรืออื่นๆให้แฟรชต่อได้เลยยกเว้น gapp)
    -4.รีบูท เครื่อง1ครั้ง
    -4.1 เข้า CWM 6.0.4.7
    -4.2 แฟรช Gapp ตัวใหม่
    -4.3 wipe cache/Dalvik
    -5. Reboot
    -6. เข้าไป Sync google Acount ที่ setting หรือกดที่ Playstore

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
    ///////////////////
    ………บัค………
    //////////////////
    -ไม่มี
    ////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

////////////////////////////////
    Download for Jenkins Sev.
    ////////////////////////////////
    build OTA2 Stable

-ota support (สนับสนุนการอัพแบบออนไลน์ด้วยนะครับเป็นการเช็ครอมใหม่และโหลดมาให้อัตโนมัติให้เราแฟรชเองในโฟรเดอร์ Opendelta
    ———————–)

build Nighty

ยังไม่ออก

**ข้อแตกต่างของ stableกับ nighty
    stable เสถียรกว่า nighty
    nighty จะได้ความลื่นไหล ฟังชั่นใหม่ๆ อะไรใหม่ๆมามากกว่า stable นั้นเอง

Download build OTA stable

[url=-[/url]

…Gapp 4.4 (Play store)..
    //////////////////////////////

Download

/////////////////////////////////////////////
    …Font ไทย การแสดงผลภาษาไทย…
    ///////////////////////////////////////////
    Download fontปกติ
    Download font บาง

////////////////////////////////////////////////
    ……………….Int2ext4+…………………
    ใช้ตัวนี้”เท่านั้นนะครับ” ตัวอื่น ใช้ไม่ติด //Update แก้ไขให้แฟรชผ่าน CWM 6.0.4.7 ได้
    /////////////////////////////////////////////
    Download
    //////////////////////////////
    ………..Bravia 2…………
    เพิ่มสีสันสดใสให้หน้าจอ
    ////////////////////////////
    Download Bravia
    /////////////////////////////////////////////////////////
    …………………Audio Engine………………………
    Beat mega bass เสียงสวยที่สุดเท่าที่เคยใช้มา
    //////////////////////////////////////////////////////
    Download Audioengine
    //////////////////////////////////////////////////////////////////////////

////////////////
    …ผลเทส…
    //////////////

ลื่นมาก สวย กินแรมน้อย เท่า GB เลย อาการ ค้าง Force close ที่เจอบ่อยในJB ก็แทบไม่เจอใน KK นี้เลยละครับ
    ใช้มาอาทิตย์นึงสมูทมากเลยครับ ลงแอพเยอะก็ไม่อืดยังลื่นไหลดี ^^ ใช้ทดแทน รอม0 CM9/10/10.1/10.2 ได้อย่าง “ภาคภูมิ” เลยทีเดียวครับ 🙂
    กล้อง ใช้งานได้ ถ่ายได้แล้วครับ //
    สีสดแล้วละครับ 🙂
    วิดีโอ ก็ถ่ายได้ละครับ และoption ก็ยังปรับไรไม่ได้ สรุป กด ถ่าย แชะๆ ได้แล้วนั้นแหละ -3-
    Gapp ตัวใหม่ ใช้ได้แล้วครับ ไม่ต้องไปแฟรช 10.2 ก่อนแล้วละครับ :_) Yah!!!!!!

134 Comments

Cyber7
    Participant

อยากได้ตัว build770 stable มี link อันใหม่ไหมครับ

daverocker
    Participant

ทำไมรอมโหลดไม่ได้หว่า

daverocker
    Participant

แล้่วถ้าจะกลับไป เป็นCWM เก่าทำไงอ่าครับ จะแก้กลับแก้ไม่ถูก

Participant

แฟรช CWM 5.0.2 ทับครับ

• funinalltime
    funinalltime
    Participant

ตอนนี้เครื่องอืดมากและรู้สึกว่าแบตหมดเร็วเวลาเปิด wifi
    แต่รอมโหลดไม่ได้แล้วครับ อยากลองบ้างจัง

Participant

อัพเดทให้แปปนะครับ

• funinalltime
    funinalltime
    Participant

แฟลชตามขั้นตอนแล้ว ค้างอยู่หน้า cyanogenmod ครับ
    ต้องลงฟอนต์หรือ gapp อะไรก่อนหลัง ไล่อ่านหลายคอมเม้นแล้วงงมาก
    ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

#มั่วจนได้ใช้แล้วครับ แต่แบตคงเสื่อมละ

kalasour
    Participant

พี่ครับ ตัวนี้มันฮอตสปอตเน็ตได้ป่ะ? ผมลองมาหลายตัว ยังไม่ได้อยู่อ่ะ
    แล้วตกลงขั้นตอนเป็นไงมั่งอ่า ยังเหมือนข้างบนอยู่ป่าว ผมเห็นคุยไรกันเต็มไปหมด ผมงงมากๆ ช่วยอธิบายที เอาเป็นว่า ตอนนี้ผมมาเริ่มลงรอมศูนย์ใหม่เลยล่ะกัน แล้วช่วยทีนะครับ

Participant

ฮ็อตปอด ใช้ได้ครับ ขั้นตอนตามนั้นเลยครับ อ่านให้เข้าใจแล้วค่อยๆทำ

• ahtproject
    ahtproject
    Participant

ทำไมมันชอบดับเองคับ ?

Participant

ดับยังไงครับ ? ปล.ส่วนหนึ่งอาจเป็นที่ app background ทำงานหนัก แล้วพอตอนSleep ความเร็ว Clock ต่ำลงพอจะตืนเลยเกิดปัญหา ลองปรับ Performance CPU เป็น Smartassv2 245-787 deadline ดูครับ สวนตัวใช้งานปกติดี
      และส่วนนึงคือแอพเฟสบุ๊คครับ มันกินทรัพยากรเครื่องหนักมาก -*-

kalasour
    Participant

ผม ฮอตสปอต แล้วมันขึ้นว่าเปิดอยู่ แต่พอค้นหาสัญญาณจริงๆกลับไม่มีอะครับ ลองทดสอบใหม่ให้ที

Participant

ผมใช้ส่งไฟล์ ฮอตปอตได้ปกติครับ -0- * * แต่มีครั้งแรกๆที่ไม่ได้ให้รีบบูทและwipe cache/dalvik ดูครับ ผมทำละหาย

kalasour
        Participant

ถ้าผมทำแล้วมันไม่หาย พอจะทำตัว fix ให้ผมได้มั้ยครับ?

Participant

ผมก็ไม่รู้จะแก้ส่วนไหนนี้แหละครับ

saladinbenya
    Participant

thank คับ

kanompung123
    Participant

งง ศัพท์มากครับไม่เข้าใจเลยอะครับ T T

chizu
    Participant

ทำไมผมแฟลชแล้ว รีบูตมา มันขึ้น Unfortunately, Setup Wizard had stopped. อ่ะ

chizu
    Participant

GAPP ตัวที่ให้โหลดมีปัญหานะครับ
    ผมใช้ gapp ตามเว็บนี้ผ่านฉลุยเลยครับ
    http://madteam.co/forum/index.php?topic=6442.0

dogman
    Participant

โหลดตรงไหนครับเนียผมเข้าไปโหลดเอามาลงไม่ได้ซักอัน เออเร่อ ทุกอันเลย

kalasour
    Participant

ลิ้งโหลดไม่ได้แล้วนะครับ ช่วยหน่อยนะครับบบบบ

• richseller3
    richseller3
    Participant

flash แล้วมัน installation aborted อะครับ ต้องทำไงถึงจะได้อะ -.-

The forum ‘Samsung Galaxy Mini / 551 / Fit’ is closed to new topics and replies.

To Top