อยากให้ผู้รู้ช่วยหน่อยอ่ะครับ ไม่รู้จะทำยังไงแล้วววว T-T

เพิ่งไปเข้าศูนย์มาที่สีลมน่ะครับเพราะปัญหาเครื่องดับ แบตลดเร็ว ชาร์จทั้งคืนไฟเข้าแค่ 40 เปอร์เซนต์….ใช้เน็ตแล้วแบตไหลเป็นน้ำ….ทนใช้มาสี่เดือน จนทนไม่ไหวแล้วไปที่สีลม ช่างก็ลงเวอร์ชั่นใหม่ให้ แล้วก็ยังเป็นอยู่ สุดท้ายช่างเลยบอกว่าจะเปลี่ยนบอร์ดให้ ก็รอเครื่องมา 5 วัน จนสุดท้ายได้เครื่องกลับมา — ช่างแจ้งว่าเปลี่ยนบอร์ดแล้ว อาการปกติแล้ว

ใช้วันแรกปกติ แบตอึดมาก………พอวันที่สองเริ่มมีดับบ้าง……จนสองสามวันมานี้ เครื่องดับตลอด เป็นหนักกว่าตอนเข้าศูนย์อีก แบตชาร์จเต็มร้อย พอใช้ได้สัก 10 นาทีก็ดับแล้ว……..ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว เพราะอยู่ไกล ไม่ค่อยได้เข้ากรุงเทพ……..อยากถามหน่อยอ่ะครับ ว่าถ้า เปลี่ยนบอร์ดแล้ว เลขอีมี่จะเปลี่ยนมั๊ยครับ รึว่ามีวิธีไหนบ้างที่เช็คได้ว่าช่างเปลี่ยนบอร์ดให้เราจริงๆ…..กลัวว่าช่างจะแกล้งบอกว่าเปลี่ยน แต่แค่รีเซตเครื่องเฉยๆอ่า เสียใจมากเลย รักเจ้าแท็ปมากแต่ไม่ค่อยได้ใช้งานเลย

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง