คือตอนแรกผมเล่นอินเทอร์เน็ตแล้วมันค้างอะครับ ปิดก็ไม่ได้ กดเปิดเครื่องก็ไม่ได้ ผมเลยถอดแบตออกหวังว่าจะเปิดเครื่องใหม่ แต่พอเปิดใหม่เครื่องมันดันเปิดได้แค่หน้าที่เขียนว่า samsung อะครับ แล้วก็ค้างหน้านั้นซักพัก จากนั้นมันก็เปิดเครื่องใหม่เองแล้วก็ค้างที่หน้าเดิมอะครับ เป็นแบบนี้ตลอดเลยอะครับ อีกอย่างผม Root แล้ว ประกันเหลือ 1 ปี Un-Root แล้วไม่รุ้จะได้ป่าวอะคับ เคยลองแล้วแต่มันไม่รุ้ว่าติดหรือป่าว ใครมีวิธีแก้มั้งอะคับ อาการแบบนี้