fbpx

[Official] CyanogenMod 9 Nightly builds [ICS 4.0.4]

Home Forums Samsung Club Samsung Galaxy Tab 7 [Official] CyanogenMod 9 Nightly builds [ICS 4.0.4]

IFRA
    Participant

รอมจากทาง CyanogenMod อย่างเป็นทางการนะครับ

โหลดได้จากที่นี่ http://get.cm/?device=p1
    มีอัพเดทใหม่เขาก็จะอัพใหม่ที่ลิ้งนี้เช่นกัน

รอมเป็นพาติชั่นแบบ MTD ใครมาใหม่ต้องแฟรช 2 รอบ
    เป็นอยู่แล้วก็ลงรอบเดียว ปกติ

จากนั้นลง Gapps http://goo.im/gapps

ใช้งานได้เกือบครบทุกอย่างแล้ว
    กล้องหลังใช้ได้ ไม่ต้องลงตัวแก้

*คำเตือน รอมตัวนี้ เมนู Tablet tweak หายไปแล้วนะครับ
    ทำให้วิตเจต 4 ตัวในแจ้งเตือนหายไป แล้วก็ปิด 4 ปุ่มของแท็บไม่ได้
    คิดว่าคงจะกลับมาในการอัพเดทครั้งหน้า

รายละเอียดอื่นๆ ดูกระทู้เจ้าเดิม http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1385153

92 Comments

LordFord191
      Participant

กล้องถ่ายได้บ้างไม่ได้บ้าง

TV OUT ยังไม่ซัพเพอร์ตเหมือนเดิม

geumatee
        Participant

กล้องที่มากับรอมเวลาถ่ายอย่ากดค้างเพื่อโฟกัสแล้วปล่อยครับ ให้แตะแล้วรีบยกมือขึ้นให้มันโฟกัสและถ่ายเอง จะถ่ายได้ตลอดครับ

LordFord191
      Participant

อ๋อครับ งั้นก็รอกล้องมันสมบูรณ์กว่านี้อีกนิด กับรอ TV OUT

แค่นี้ ICS ก็แหล่มแล้ว

• shonz
      shonz
      Participant

[ROM][ICS 4.0.4] AOKP for P1000/L/N – MILESTONE #5 **MTD** (30/04/2012)

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1523174

อันนี้ restock เหมือนกันนะครับ

• Padetc
        Padetc
        Participant

จากที่เคยใช้มาผมว่า ของ AOKP มีปัญหามากกว่าเพื่อนครับ

pisit88
          Participant

จริงคับ

• ulfaromeo
      ulfaromeo
      Participant

ทำไมเครื่องผม P1000 ลง ROM นี้แล้ว มันมองไม่เห็น SIM

geumatee
      Participant

ของวันที่ 30 มาแล้วนะครับ แต่จากการลองใช้มา 1 วัน ขอบอกว่า อย่าอัพนะครับ มีบั๊ก wifi และ keyboard ตอนนี้กลับมาวันที่ 27 แล้วครับ

gearsolid
      Participant

ว่าแล้วเชียว ทำไงก็พิมพ์ไม่ได้ T-T

geumatee
      Participant

ของวัน 20120503 มาแล้วนะครับ ดู log แล้วน่าจะแก้ปัญหาของวันที่ 30 แล้ว

แต่ผมยังไม่มีเวลาเทส มีใครอาสาเป็นหน่วยกล้าตายก่อนไม๊ครับ 555

geumatee
        Participant

เงียบจัง ผมลองเองแล้วครับ ใช้ได้ดีเหมือนเดิมไม่มีปัญหาครับผม

• Padetc
        Padetc
        Participant

ผมรอเวอร์ชั่นของ Alroger อยู่ครับ function ครบถ้วนดีกว่าตัวอื่นๆ

geumatee
          Participant

รบกวนสอบถามของ Alroger ดีกว่า official ยังไงบ้างครับ แอบสนใจ แหะๆ

geumatee
          Participant

หนีมาใช้ของ Alroger วันที่ 3/5 แล้วครับ homescreen ปรับแต่ง shotcut ได้เยอะดี : )

• Padetc
          Padetc
          Participant

จะมี widget เปิดปิดอะไรหลายๆอย่างตรงนาฬิกาด้วยครับ สะดวกดีกว่าตัวอื่นมากๆ

geumatee
          Participant

ขอบคุณครับ มีให้ปรับเยอะดี

แต่ตอนนี้ใช้ตัวของวันที่ 20120503 แรกๆไม่มีปัญหาอะไร แต่ใช้ไปเรื่อยๆจะเปลี่ยน WiFi ไปใช้เสาอื่นไม่ได้ เหมือนมันไม่ scan เป็นบ้างรึเปล่าครับ

• ShimizuSaki
          ShimizuSaki
          Participant

ของ AOKP ก็มีครับ แต่ไม่สวยอะ แต่มันมีจุดเด่นอย่างนึงคือ
          ความเป็น Stock / Original จาก ROM AOKP จะสูงกว่า CM9 ครับ

เช่น
          – Launcher ของ AOKP ยังเป็น ICS Default Launcher เลย

geumatee
        Participant

Update: wifi กลับมามีปัญหาอีกแล้วครับ เมื่อคืนตอนเทสยังดีๆอยู่เลย เช้านี้มีปัญหาซะแล้ว TT

• Padetc
          Padetc
          Participant

ของ Alroger วันที่ 4 มาใหม่แก้ไข wifi อีกรอบ ดีแล้วครับ

geumatee
          Participant

ขอบคุณมากครับ ใช้ได้แล้ว แต่เดี๊ยวเทสยาวๆอีกทีนึงครับ

pich_ta
          Participant

มาร่วมยืนยันว่าของ alroger วันที่ 4 wifi ใช้ได้ดีแล้วค่ะ ช่วงนี้ up กัน วันเว้นวันเลยเชียว

geumatee
          Participant

แอบมาบอกข่าวว่า ของวันที่ 5/5 มาแล้วครับ เท่าที่เทสแล้ว wifi ไม่มีปัญหาครับ : )

IFRA
      Participant

ผมเองคนตั้งกระทู้ ยังใช้ของ Alroger เลยครับ

binla
        Participant

สองตัวนี้มันแตกต่างกันอย่างไรอะครับ

มือใหม่กะลังจะเริ่มอัพ แต่เยอะเหลือเกินจนเลือกไม่ถูก

• freedommylife
      freedommylife
      Participant

มากันวันเว้นวัน อัพไม่ทันเลย

ใช้ของ วันที่ 4/5/12 ไปก่อนดีกว่า โหลด Apps จาก Play ไม่ไหว หลายตัวจัด

แต่ใช้เนต TOT3G ไม่ได้ สงสัย TOT3G ล่มหรือเปล่า
      สัญญาณโทรศัพท์ไม่มีเลย ลองโทรออกก็ไมได้

pich_ta
        Participant

ถ้า rom จากค่ายเดียวกัน รู้สึกว่าจะ update ได้ ไม่ต้อง refactory reset นะคะ แต่ข้ามค่ายน่าจะไม่ได้ เพราะ วันก่อนลอง โดดจาก alroger มา official มันค้างอยู่ตรง boot logo ไม่ยอมไปไหน 3-4 วันนี้ official มีให้ up ทุกวัน เลยลองไม่ refactory reset ดู มันก็ได้อยู่นะคะ พอมันเริ่้ม reboot มันจะขึ้นว่า updating … files พอเสร็จ เครื่องก็ทำงานได้ปกติ (ตอนใช้ alroger ก็ลอง update แบบนี้ ก็ได้เหมือนกัน) แต่ไม่รู้ว่า มันเปลี่ยนแปลงอะไรไม๊นะคะ เพราะตั้งแต่ วันที่ 5 ที่ wifi มันทำงานปกติ ก็ไม่เห็นความแตกต่างอะไรอีกเลย เพราะไม่ได้ใช้อะไรมากเลยค่ะ ช่วงนี้ จับโทรศัพท์ก็เพื่อ uprom อย่างเดียว เลยเนี่ย

sine1975
      Participant

ผมคิดว่าน่าจะใช่นะครับ คุณ freedommylife เพราะผมก้อใช้ไม่ได้เหมือนกัน แต่ผมใช้รอมศูนย์นะครับ 2.3 TOT 3G

• freedommylife
        freedommylife
        Participant

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ

• jatekcr
      jatekcr
      Participant

ลองใช้แล้วครับ มีสิ่งแปลกใหม่ให้ไม่น่าเบื่อ
      ติดอย่างเดียว update เยอะจังนะครับ (คิดว่าเป็นเรื่องดี)
      แต่ก็ต้องขอบคุณ dev ทั้งหลาย ที่พยายามทำให้พวกเรา

• jatekcr
      jatekcr
      Participant

เจ้านี้อัพเดตวันต่อวัน .. ไม่มีใครสนใจบ้างเหรอครับ ฮ่าๆๆ
      คนว่าง ๆ (งาน) อัพกันมันส์เลย
      อัพได้ทุกวัน………..

kenjiwinness
      Participant

Changelog ของ Nightly ย้ายมาเว็บนี้แล้วนะครับ http://cmnightlies.nechko.com/

Viewing 32 reply threads
Viewing 32 reply threads
  • The forum ‘Samsung Galaxy Tab 7’ is closed to new topics and replies.
To Top