fbpx

อัพ2.3 ไทย มายังครับ(mini)

Home Forums Samsung Club Samsung Galaxy Mini / 551 / Fit อัพ2.3 ไทย มายังครับ(mini)

• warisgod2008
    warisgod2008
    Participant

ตามหัวเลยครับ^^

50 Comments

sakrawee
    Participant

ผม ว่า ติด โรคเลื่อน อีก ตามเคย ยัง งี้ ละ ครับ ของไทย อะไร ก็ ล้าช้า

ไม่เห็นความสำคัญของ ลูกค้า บริการหลังการ ขายไม่ ดี

เมืองนอก บริการหลังการขาย ดี

nimnim
    Participant

กำหนดออกเขาเมื่อไหร่ครับ
    แล้วเราอัพผ่าน kies ได้เลยใช่ไหมครับ

Janovas
    Participant

kies update แต่เสียบไปแล้วไม่มีอะไร

ใครใช้ mini เดิมๆ อยู่ ขอทราบ รหัส รุ่น + frimware หน่อย

sakrawee
    Participant

รุ่น 2.2.1

เคอร์เนล 2.6.3.2.9

หมายเลขรุ่น FROYO.DXKB1

chanatip0011
    Participant

samsung ทำเราเจ็บT-T

Janovas
    Participant

ใช้ ROM EURO เถอะ ดีกว่าเยอะ ขอบอก แต่อ่านไทยได้อยู่ แล้ว ได้แคร์ เรื่อง keyboard

glorious
    Participant

ผมไปที่ศูนย์ ss เดอะมอลล์บางกะปิมาเมื่อวานนี้ พนักงานบอกว่ายังไงตัว mini มันก็ไม่สามารถอัพจาก 2.2 เป็น 2.3 ได้
    เเถมเค้ายังบอกผมอีกว่า คุณไปเอาข่าวมั่วๆ มาจากไหน ผมนี้ไปไม่เป็นเลย

สรุปว่าminiของไทยมันมี 2.3 จริงๆหรอ

sakrawee
    Participant

ออก แล้ว ครับ 2.3 mini อัพ ผ่าน kiss ได้ เลย ครับ

• ZEII
    ZEII
    Participant

รอมไทยนี่ 2.3.3 หรือ 2.3.4 ครับ

• mameaw
    mameaw
    Participant

ถ้าเป็นเช่นนั้นก็โชคดีของ galaxy fit s5670 อ่ะจิที่มี 2.3.4 อิอิอิๆๆ

• zymosiiz
    zymosiiz
    Participant

ใครอัพแล้ว เป็นไงบ้าง รายงานหน่อยครับผม 🙂

glorious
    Participant

ได้ 2.2.1
    2.6.32.9-perf
    Froyo.dxkg2

taodesign
    Participant

อัพไทยมาแล้วครับ แต่อัพแล้วเป็น2.2.1 เหมือนเดิม (froyo.dxkg2)

pure126
    Participant

เปลี่ยนจาก Froyo.dxkg1 เปลี่ยนเป็น Froyo.dxkg2 แต่ก็เป็น 2.2.1 เหมือนเดิม – -”

• happy24hour
    happy24hour
    Participant

ไม่สามารถอัพเดทอุปกรณ์เวอร์ชั่นนี้ได้ ss fit ผมมันเป็นอะไรอะครับ

• mameaw
    mameaw
    Participant

-ถ้าจะเอา 2.3.3 – 2.3.4 มันคือ Gingerbread ต้อง Flash Rom เท่านั้นไม่มีอัพเดท
    ผ่าน Kies การอัพการอัพผ่าน Kies คือเฟิร์มแวร์ทีาอัพเดทปรับปรุงประสิทธิภาพ Rom เฉยๆ
    จากที่ถาม Samsung Callcenter
    -ผมเองใช้ S5670HKATHL ตอนนี้อยู่ต่างประเทศยังอัพข้ามจาก Floyo 2.2.1 ไปเป็น
    Gingerbread 2.3.4 ไม่ได้เลย ก็เลยโทรเช็คศูนย์ที่ไทย เขาบอกว่าต้อง Flash Rom
    เท่านั้นแล้วก้อบอกว่าที่ไทยยังไม่มี มีแต่ของยุโรป ผมเองก็เลย UP Rom 2.3.4 KPI
    แล้วก้ออัพเฟิร์มแวร์เป็น KPL
    -เพราะฉนั้น 2.3.3 – 2.3.4 TH ยังไม่มี มีเฉพาะยุโรป-อเมริกา เท่านั้น
    ****เพราะฉนั้น Galaxy Mini ก็ต้องทำเช่นเดียวกับ Galaxy Fit เพราะอยู่ในกลุม Spec เดียวกัน****
    ****กระจ่างแล้วล่ะเน๊าะ****

glorious
      Participant

ถ้าจะเอา 2.3.3 – 2.3.4 มันคือ Gingerbread ต้อง Flash Rom เท่านั้นไม่มีอัพเดท
      ผ่าน Kies การอัพการอัพผ่าน Kies คือเฟิร์มแวร์ทีาอัพเดทปรับปรุงประสิทธิภาพ Rom เฉยๆ
      จากที่ถาม Samsung Callcenter

*** แปลว่าจริงๆ เเล้วการอัพเป็น 2.3.3 หรือ 2.3.4 ไม่สามารถอัพผ่าน Kies ได้ในกรณีที่ 2.3.3 หรือ 2.3.4 มาเเล้วทาง 0 จะเรียกกลับมาอัพ หรือ ปล่อยโปรเเกรมอะไรบางอย่างไว้ให้อัพนะหรอ ?

——————————————————————————————————
      เพราะฉนั้น 2.3.3 – 2.3.4 TH ยังไม่มี มีเฉพาะยุโรป-อเมริกา เท่านั้น

***แปลว่าอาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ ?

• zymosiiz
    zymosiiz
    Participant

ขอบคุณมากครับที่เเนะนำ แต่สุดท้ายผมก็จัดการ 2.3.4 ยุโรปไปแล้วครับ อิอิ

ลื่นจริง เล่นเกมส์มันส์จริง ไวจริง สุดท้ายก็เยี่ยมจริง ๆ 😛

• zymosiiz
      zymosiiz
      Participant

ปล. ผมไม่ซีเรียสเรื่องภาษาอยู่เเล้วเลยไม่มีปัญหามั้ง เพราะบางทีภาษาไทยที่แปลจากเมนู อ่านดูมันงงๆ ยังไงชอบกล อิอิ 🙂

• crazybeer
    crazybeer
    Participant

mini ตัว 850/2100 ไม่สามารถ อัพ rom ได้เลยเหรอครับ ไม่เห็นมีใครพูดถึงกันเลย มีแต่ 900/2100

• ZEII
      ZEII
      Participant

อยากรู้เช่นกันครับ

รอฟังด้วยคน

• zymosiiz
      zymosiiz
      Participant

นี่คุณ crazybeer จาก nokiagang ใช่มั้ยครับ ผมจำได้ แต่คุณจำผมได้ไหมเนี่ย อิอิ

• crazybeer
        crazybeer
        Participant

อะฮะ ใช่แล้วครับผม ^^ เจอกันจนได้ ว่าแต่ คุณเป็น ใคร ??

• zymosiiz
        zymosiiz
        Participant

ผม โมครับ zymosiiz จากบอร์ดเก่า nokiagang ผมตือคนที่ขอให้คุณทำ mod 5233 ที่ไม่เอา effect มากไงครับ ไม่รู้จำได้ไหม แต่ดีใจดีเจอกันครับ เพราะเครื่องโนเกียผมจอมันพังเเล้ว เลยหันมาหา น้องหุ่นเขียวครับ ที่จริงจะลองรุ้่นใหญ่ๆ เเต่เสียดายตัง เลยลอง,มินิค่ับ ขอบอกว่าถูกใจจริงๆ
        ปล.คนบอร์ดเก่ายังรอคุณไปแจกอยู่นะ เห็นขึ้นหัวไว้ว่า commingsoon

Participant

และแล้วบอร์ดนี้ก็ทำให้คน2คนพบกัน…T^Tซึ้ง

• crazybeer
        crazybeer
        Participant

พบรักกันในบอร์ดใหม่ ซะงั้น เอิ๊กๆๆ

• zymosiiz
        zymosiiz
        Participant

Drama ซะงั้น ฮ่าาาาาาาาาาา :p

เจ้าของกระทู้ไม่ลอง 2.3.4 EU หน่อยเหรอ ผมว่าลื่นมากๆเลยนะ

อิอิ รอพี่ไทย คงอีกนานอ่ะเน๊อะ

Participant

ก็กะจะลองอยู่ครับเริ่มไม่ไหวแล้วT^T

• nattayot
    nattayot
    Participant

ผมก็อยากลงรอมนอก แต่เสียดายคีย์บอร์ดไทยของ samsung ผมว่าพิมพ์ง่ายดี

Participant

กดlike

The forum ‘Samsung Galaxy Mini / 551 / Fit’ is closed to new topics and replies.

To Top