660x320

FreeMyApps สร้างโดยบริษัท Fiksu เป็น App ซึ่งทำออกมาเพื่อช่วยโปรโมททั้ง App ฟรีและ App เสียเงิน จะได้เกิดประโยชน์ทั้งฝ่าย Developer คือจะได้ขาย App จำนวนมากๆ ให้กับ FreeMyApps ที่จะซื้อเก็บไว้แจกผ่านระบบคะแนน ส่วน User จะได้ใช้งาน App แบบฟรีๆ และ Fiksu สามารถเพิ่มจำนวนลูกค้าให้กับบริษัทไปในตัวเพื่อขายโฆษณาและค่าโปรโมทแอพในแอพของตัวเองอีกด้วย

ขั้นตอนการให้ได้มาซึ่ง App ฟรีก็ไม่ยากครับ ลองมาดูกันเลย

STEP1 ใช้โทรศัพท์ของคุณเข้าไปที่ ผ่านทาง
จิ้มเยย (http://m.freemyapps.com/share/url/06762508) Browser บนโทรศัพท์หรือแท็ปเล็ตของคุณ

STEP2 จากนั้นจะลิงค์ไปหน้า Google PlayStore กดติดตั้งโปรแกรม FreeMyApp

STEP3 กดที่ Sign in with Facebook

STEP4 พอ Sign in เสร็จ มันจะกลับมากลับมาหน้า Sponsor App ให้เลือกโหลด App ฟรีต่างๆ เพื่อจะได้ Credit มา

STEP5 กดปุ่ม Okay จะเป็น Link พาไปโหลดที่ Play Store

STEP6 รอโหลดจนเสร็จ จากนั้นเข้าแอพฟรีที่โหลดมานาน 30-50 วินาที

STEP7 ลองออกมาจาก App กลับไปที่ โปรแกรม FreeMyApps จะพบว่า Credit ของคุณจะเพิ่มขึ้นถ้าทำถูกตามขั้นตอน

STEP8 ถ้าเครดิตพอแลกแล้ว ก็กดเข้ามาที่ Gift แล้วกดที่ $10 Google Play Gift Card 🙂

**ข้อเเนะนำ**

วิธีแก้ไข เมื่อเครดิตไม่ขึ้น …
1. เข้าแอพใหม่อีกครั้ง 1 นาที
2. ลบแล้วโหลดใหม่
รับลองครับ ไม่เกินความพยายามมมม
ผมเล่นแค่ 2-3 วันก็แลก 10$ ได้แล้วครับ

ลองทำดูครับได้ไม่ยาก ประหยัดเงินไปเยอะ
ลองทำดูไม่เสียหาย โหลดเสร็จแล้ว เข้าไปดูแต้ม ถ้าแต้มขึ้นแล้วก็ลบ app นั้นออกไปได้เลยครับ เครดิตไม่หายแน่นอน

ได้ไม่ได้อย่างไรมา เเชร์กันนะครับ 🙂

Update รูปที่ผมแลก GiftCard มาครับ

Update แอพโหลดวันที่ 9/6/2556 ครับ